न्यूयॉर्क टाइम्स – पक्षपाती लेन्सद्वारे कोरोनाव्हायरस आधीच कसे पाहिले जात आहे

न्यूयॉर्क टाइम्स – पक्षपाती लेन्सद्वारे कोरोनाव्हायरस आधीच कसे पाहिले जात आहे

<लेख आयडी = "कथा"> <विभाग पुनरावृत्ती = "आर्टिकल बॉडी" नाव = "आर्टिकलबॉडी"> <डिव्हि << हेडर> <पी आयडी = "लेख-सारांश"> सार्वजनिक आरोग्य अधिका say्यांचे म्हणणे आहे की वाढत्या प्रादुर्भावात राजकारण इंजेक्शन लावता येऊ शकते. लढाई करणे अधिक कठीण आहे.

<फिगर एरिया-लेबल = "मीडिया" आयटमिड = "https: // स्टॅटिक ०१ .nyt.com / प्रतिमा / 2020/03/01 / आम्हाला / 01 व्हायरस-पार्टिसन / मर्लिन_169601871_9f80273a-34ce-4b35-bdc5-91a4b836becf-आलेट लार्ज.जेपीजी? गुणवत्ता = 90 आणि ऑटो = वेबप "इट्रिमप्रॉप =" संबंधित मीडिया "आयटम टाइप =" "आयटम टाइप "http://schema.org/ImageObject" भूमिका = "गट">

<चित्र> <स्त्रोत मीडिया = "(कमाल-रुंदी: 599px) आणि (मिनिट-डिव्हाइस-पिक्सेल-प्रमाण: 3), (अधिकतम -विड्थ: 599px) आणि (-वेबकिट-मिनि-डिव्हाइस-पिक्सेल-गुणोत्तर: 3), (कमाल-रुंदी: 599px) आणि (मिनिट-रेझोल्यूशन: 3 डीपीपीएक्स), (अधिकतम रुंदी: 599 पीएक्स) आणि (मिनिट रिजोल्यूशनः 288 डीपीआय) "> <स्त्रोत मीडिया =" (जास्तीत जास्त रुंदी: 9 59 p पीएक्स) आणि (मिनिट-डिव्हाइस-पिक्सेल-प्रमाण: २), (अधिकतम रुंदी: 9 9 p पीएक्स) आणि (-वेबकिट-मि-डिव्हाइस-पिक्सेल) -राटीओ: 2), (कमाल-रुंदी: 599 पीएक्स) आणि (मिनिट रिजोल्यूशन: 2 डीपीपीएक्स) , (कमाल-रुंदी: 599px) आणि (मिनिट-रिझोल्यूशन: 192dpi) "> <स्त्रोत मीडिया =" (जास्तीत जास्त रुंदी: 599px) आणि (मिनिट-डिव्हाइस-पिक्सेल-प्रमाण: 1), (अधिकतम- रुंदी: 599px) आणि (-वेबकिट-मिनिट-डिव्हाइस-पिक्सेल-प्रमाण: 1), (कमाल-रुंदी: 599px) आणि (मिनिट-रेझोल्यूशन: 1 डीपीपीएक्स), (अधिकतम रुंदी: 599px) आणि (मिनिट रिजोल्यूशन: 96 डीपीपी) ) ">  अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी गेल्या आठवड्यात वॉशिंग्टन, डीसी मधील व्हाइट हाऊसच्या ब्रॅडी प्रेस ब्रिफिंग रूममध्ये कोरोनाव्हायरसबद्दल पत्रकार परिषदेत पत्रकारांशी बोलताना सांगितले.
अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प पत्रकारांशी बोलताना बोलत गेल्या आठवड्यात वॉशिंग्टन, डीसी मधील व्हाइट हाऊसच्या ब्रॅडी प्रेस ब्रीफिंग रूममधील कोरोनाव्हायरसवर. क्रेडिट … गॅब्रिएला न्यूयॉर्क टाईम्स

  • <टाइम टाइमटाइम = "2020-03-01T16: 40: 34-05: 00"> 1 मार्च, 2020 <टाइम टाइमटाइम = "2020-03-01T18: 56: 37-05: 00"> अद्यतनित 6: संध्याकाळी. 56 एट << टाइम

रॉब मॅनेस, रिपब्लिकन भाष्यकार, अलीकडेच बद्दलच्या त्याच्या चिंतेची रुपरेषा लिहून एक स्तंभ लिहिला , कोरोनाव्हायरसचा प्रादुर्भाव वैद्यकीय पुरवठा व्यत्यय आणू शकतो. तो त्याच्या साथीदारांकडून – प्रतिक्रियेसाठी तयार नव्हता.

सोशल मीडियावरील प्रतिसादाचे वर्णन करणारे कट्टर अध्यक्ष ट्रम्प समर्थक श्री. मॅनेस म्हणाले, “माझ्यावर गोंधळ घालणारा आणि राष्ट्राध्यक्षांना दुखविण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप झाला.” “मी म्हणालो की सरकार खूप चांगले काम करत आहे.”

कोरोनाव्हायरस राजकीय पक्षांमध्ये भेदभाव करत नाही. परंतु श्री. ट्रम्प आणि त्याच्या सहयोगींनी त्यांच्या कृत्याचा बचाव करत डेमॉक्रॅट्स आणि न्यूज मीडियावर “राष्ट्रपतींना खाली आणण्याची भीती” दाखविल्याचा आरोप केला आहे, त्यामुळे वाढत्या सार्वजनिक आरोग्याच्या संकटामुळे कडवट राजकीय लढाई आणखी एक रिंगणात बदलली आहे, जिथे तथ्य वाढत आहेत. पक्षपाती लेन्सद्वारे फिल्टर केले. डेमॉक्रॅट्सनी श्री ट्रम्प यांच्यावर आरोप केला आहे की, आरोग्याच्या धोक्यासंबंधी पर्याप्त प्रतिसाद देण्यात अयशस्वी झाला आणि त्याऐवजी त्याचे राजकारण केले.

<ਪਾਸੇ एरिया-लेबल = "साथीदार स्तंभ"> << बाजू>

दक्षिण कॅरोलिना येथे शुक्रवारी झालेल्या मोर्चात श्री ट्रम्प यांनी डेमोक्रॅटच्या चिंता व्यक्त केली. कोरोनाव्हायरस “त्यांचा नवीन घोटाळा” म्हणून तो त्याच्या महाभियोगास आणि रशियन निवडणुकीत हस्तक्षेप करण्याच्या विशेष सल्ला-तपासणीस फेटाळण्यासाठी वापरत असलेला शब्द वापरत असे. दुसर्‍या दिवशी तो कोरेनाव्हायरस फसवणूकीचा दावा करत नव्हता असे सांगून तो त्या मार्गावर परत गेला. परंतु इतर राजकीय लढाईंपेक्षा ही सार्वजनिक आरोग्याची बाब आहे. आणि काही वैज्ञानिक आणि अधिकारी म्हणतात की त्यांना चिंता वाटते की वाढत्या उद्रेकामुळे आता कॅलिफोर्निया, ओरेगॉन, वॉशिंग्टन राज्य आणि र्‍होड आयलँडपर्यंत पसरला आहे आणि सरकारी प्रतिसादांवर किंवा गॉड संशयी लोकांवरचा विश्वास फेक न्यूज म्हणून नाकारल्यामुळे त्याचा विश्वास कमी होऊ शकेल. .

<बाजूला एरिया-लेबल = "साथीदार स्तंभ"> << बाजू>

“जर लोकांना समजले की संसर्गजन्य रोगांबाबतच्या समस्यांचा राजकीय विचारांवर परिणाम झाला तर त्यांचा आत्मविश्वास गमावला जाईल. “माहिती,” डॉ. विल्यम शॅफनर म्हणाले, वँडरबिल्ट विद्यापीठातील एक संसर्गजन्य रोग विशेषज्ञ. “हे आपल्या सर्वांचे नुकसान होईल.”

<बाजूला एरिया-लेबल = "साथीदार स्तंभ">

आधीच पक्षपात झाला आहे किती अमेरिकन, विशेषत: श्री ट्रम्प यांचे समर्थक हे संकट पाहतात याकडे डोळेझाक केली.

देशभरातील मुलाखतींमध्ये, वाढत्या उद्रेक हाताळण्यासाठी अमेरिका तयार आहे की नाही याविषयी अनेकांनी डेमोक्रॅटच्या चिंता दूर केल्या.

<बाजूला एरिया-लेबल = "साथीदार स्तंभ"> << बाजूला

“हे तीन वर्षांचे जादूगार होते, तीन वर्षे ते ‘ “या व्यक्तीला पदावरून काढून टाकण्याचा प्रयत्न केला जात आहे,” पश्चिम पेनसिल्व्हानियामधील माजी कॉंक्रिट फॉर्म बिल्डर डग डेव्हिस म्हणाले. श्री ट्रम्प यांनी ही सीमा पूर्णपणे बंद केली असावी अशी इच्छा व्यक्त केली. “आपल्याला माहिती आहे तसेच मला हे देखील आहे की कचरा आहे – त्यांनी आणलेले सर्वकाही.”

<विभाग आयडी = "स्टाईलन-मार्गदर्शक-कोरोनाव्हायरस"> <डिव्हि>

  • 29 फेब्रुवारी, 2020

    अद्यतनित केले

    • म्हणाले फेडरल कर्मचार्‍यांनी योग्य वैद्यकीय प्रशिक्षण किंवा संरक्षणात्मक गीयर न ठेवता अलग ठेवलेल्या अमेरिकन लोकांशी संवाद साधला, नंतर सर्वसाधारण मध्ये विखुरला. लोकसंख्या. लोकशाही सभासदांनी सांगितले की, ही चिंता सामायिक झाल्यानंतर शिट्टी वाजवणार्‍याला सूड उगवावा लागला.

      पुराणमतवादी भाष्यकारांनी नेहमीप्रमाणेच श्री ट्रम्प यांच्या बाजूने धाव घेतली आणि प्रशासनाच्या प्रतिसादाचे कौतुक केले आणि मीडिया-हायड्रिड अतिक्रमण म्हणून भीती नाकारली. त्यांनी डेमोक्रॅट << बाजू>

“आमच्याकडे असे राजकीय नेते कधीही नव्हते,” ती म्हणाली.

परंतु, ती पुढे म्हणाली, “त्याच वेळी, आपण जे करू शकत नाही ते फक्त त्याच्या संदेशांवर लक्ष देणारे आणि लोक करू शकणार्‍या व्यावहारिक गोष्टींकडे लक्ष न देणारे माध्यम संदेश आहेत.” प्रत्येकजण, ट्रम्प समर्थक आणि समीक्षक, सर्वांनाच भूक लागली आहे.

स्थानिक अभ्यासांपेक्षा राष्ट्रीय गठ्ठ्या वादळी आणि राजकीयदृष्ट्या जास्त लोकप्रिय असू शकतात, ज्याचा अभ्यास तिने केलेल्या प्रत्येक साथीच्या बाबतीत सामान्य आहे. परंतु या सर्वांपेक्षा वेगळे हे काय आहे ते फेसबुक आणि ट्विटरवरही उमटत आहे.

“सर्वात चिंताजनक संदेश सोशल मीडियावर अनुमान लावणारे लोक आणि इतरांनी ते तथ्य म्हणून घेतलेले लोक आले आहेत. , ”ती म्हणाली.

यापूर्वीच, असंख्य डेमोक्रॅटिक मतदारांनी श्री ट्रम्प यांच्या जाहीर निवेदनांवर त्यांना कमी विश्वास असल्याचे म्हटले आहे.

गेल्या महिन्याच्या डेमोक्रॅटिक कोकसमध्ये बर्नी सँडर्सला मत देणा Las्या लास व्हेगासमधील केबल कंपनीची विक्री करणारी 62 वर्षीय शॅली हंट म्हणाली, “मला वाटत नाही की तो लबाड आहे.” “हे सर्व फिरकीबद्दल आहे. त्याने ट्विटिंग करणे आणि दोषारोप करणे यासाठी देश चालविण्यातील निम्मी उर्जा जर त्याने खर्च केली तर आपण बर्‍यापैकी चांगल्या स्थितीत येऊ. ”

श्री ट्रम्प यांच्याकडे <अ href = "https://www.nytimes.com/2020/02/26/us/politics/trump-coronavirus-credibility.html" शीर्षक = ""> विश्वासार्हता देशाला सार्वजनिक आरोग्याद्वारे मार्गदर्शन करण्यासाठी खोटे दावे करण्याचा त्याचा इतिहास दिलेला संकट. २०१ 2017 मध्ये चक्रीवादळ मारियाने पोर्टो रिकोला चकमक मारल्यानंतर हजारो लोकांना बेघर किंवा महिन्यांपर्यंत शक्ती न देता श्री. ट्रम्प यांनी २०१ in मध्ये “पोर्तो रिकोला झालेली सर्वात चांगली गोष्ट” आणि विवादित अधिकृत अंदाजानुसार सुमारे ,000,००० लोकांचा या वादळामुळे मृत्यू झाला.

<ਪਾਸੇ एरिया-लेबल = "साथीदार स्तंभ"> << बाजू>

२०१ 2014 मध्ये डल्लासचे महापौर म्हणून, माईक रावल्सिंग यांनी इबोला उद्रेक झाल्यावर शहराच्या प्रतिसादाचे नेतृत्व केले तेव्हा दोन परिचारिकांनी प्राणघातक विषाणूची चाचणी घेतली. ते म्हणाले की आपण नियमितपणे ब्रिफिशन्स देऊन आणि वाईट बातमी देण्याविषयी प्रामाणिक राहून लोकांचा आत्मविश्वास टिकवण्याचा प्रयत्न केला आहे.

“मला आशा आहे की राज्यपालांनी आणि नगराध्यक्षांनी काय करावे लागेल यावर लक्ष केंद्रित केले आहे.” “आम्ही सर्वजण एक संघ होतो. हे कठोर परिश्रम आहे. आमच्याकडे राजकारणासाठी वेळ नाही. लोक मरु शकतात. ”

श्री. ट्रम्प हे इबोला उद्रेकांबद्दल अध्यक्ष ओबामा यांच्या प्रतिसादाचे कठोर टीकाकार होते.

रिपब्लिकन भागात जिथे अध्यक्ष ट्रम्प यांना अजूनही जोरदार पाठिंबा आहे, तेथे आरोग्य अधिकारी म्हणाले की ते राजकीय वादळावर कमी लक्ष केंद्रित करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत आणि त्यासाठी शाळा आणि रुग्णालये कशी तयार करता येतील यासाठी अधिक प्रयत्न करीत आहेत. कोरोनाव्हायरसने त्यांच्या मनात भीती निर्माण करण्याचे आणि खोटेपणा दूर करण्याचा प्रयत्न केला.

मेसा काउंटी, कोलो. मध्ये, सार्वजनिक आरोग्य पथके कोरोनाव्हायरस परिस्थितीत रुग्णालये चालवित आहेत की कधीकधी प्रश्न विचारत असतात. आशियाई रेस्टॉरंटमध्ये खाणे सुरक्षित आहे (होय, निश्चितच आहे) अलाबामाचे आरोग्य अधिकारी शाळेत माहिती पत्रके पाठवत आहेत. मिसिसिपीमध्ये, राज्य आरोग्य अधिकारी काउंटी नेते आणि वाणिज्य मंडळाला उद्रेक सादरीकरणे देत आहेत.

“सोशल मीडियामधील काही गोष्टींनी लोकांना नक्कीच जखमी केले आहे आणि प्रत्येक नवीन खळबळजनक कथेत लोकांना गाठले जात आहे, ”डॉ. थॉमस डॉब्स, मिसिसिपी राज्य आरोग्य अधिकारी म्हणाले. पण ते पुढे म्हणाले, “आम्हाला त्या गोष्टी माहित आहेत ज्या बहुधा प्रभावी ठरतील आणि लोकांना फक्त त्या गोष्टींकडे तर्कसंगतपणे पाहिले पाहिजे याची खात्री करून घेण्याची आम्हाला गरज आहे.”

डॅरेल स्कॉट, क्लेव्हलँड पास्टर जे देखील या पदावर काम करतात ट्रम्पच्या ब्लॅक व्हॉईसचे सह-अध्यक्ष, यांनी त्यांच्या चर्चमध्ये हॅन्ड सॅनिटायझर असलेली स्टेशन्स उभारली आहेत आणि एकत्रित लोकांना हँडशेक न करता मुठीच्या धक्क्याने हॅलो म्हणायला प्रोत्साहित करीत आहेत. श्री ट्रम्प यांनी ही धमकी सक्षमपणे हाताळल्याचा त्यांचा विश्वास आहे.

“दुःखाची गोष्ट म्हणजे डेमोक्रॅट्स अशा गोष्टीचे राजकारण करीत आहेत की आपण सर्वांनी एकत्र येण्यासाठी लढायला पाहिजे.” श्री स्कॉट म्हणाले. “अध्यक्षांनी टीव्हीवर जाऊन आणीबाणीची स्थिती जाहीर केली पाहिजे असे लोकशाही लोक करीत आहेत.” श्री. स्कॉट पुढे म्हणाले. “जर तो असता तर त्यांनी शांत झालाच पाहिजे असे त्यांनी म्हटले असते.”

<बाजूला एरिया-लेबल = "साथीदार स्तंभ"> << बाजू>

परंतु श्री. ट्रम्प यांना मतदान करणारे मिच. ग्रँड रॅपिड्समधील रिअल इस्टेट एजंट 65 वर्षीय स्टीव्ह डीकोस्टर यांनी अधिक नग्न छायाचित्र पाहिले. त्यांनी मान्य केले की टेलीव्हिजनवर असे लोक होते जे श्री ट्रम्प यांच्यावर शॉट्स घेण्यासाठी व्हायरसचा वापर करीत होते, परंतु त्याच वेळी ते म्हणाले की, “आम्हाला आपणास किती त्रास होईल हे आम्हाला ठाऊक नाही.”

< p> श्री. डेकोस्टरच्या मुलीचे इटलीमधील मिलानला जाण्यासाठी तिकिटे आहेत आणि तिथल्या मित्रांशी रोज तेथे संपर्क साधला गेला आहे. तेथून व्हायरसचा प्रादुर्भाव झाल्याने ती सहलीला जायला हवी का.

“सर्व गोष्टींप्रमाणेच ही गुंतागुंत आहे,” तो म्हणाला.

डेन्व्हर येथून जॅक हेली, पिट्सबर्ग येथील कॅम्पबेल रॉबर्टसन आणि मॅडिसन, विस् येथील सब्रीना टॅव्हर्निस यांनी बातमी दिली. > << बाजूला>