चहा पिणार्‍या लोकांचे आयुष्य अधिक निरोगी असते. – एएनआय न्यूज

चहा पिणार्‍या लोकांचे आयुष्य अधिक निरोगी असते. – एएनआय न्यूज

ANI | अद्यतनितः 11 जाने, 2020 17:07 IST

युरोप [यूके], ११ जाने (एएनआय): आठवड्यातून कमीत कमी तीन वेळा चहा पिणा healthy्या लोकांचे आयुष्यभर आयुष्य आणि दीर्घायुषी आयुष्य निरोगी असल्याचे संशोधकांनी उघड केले आहे. ​​युरोपियन जर्नल ऑफ प्रिव्हेन्टिव्ह कार्डियोलॉजी , युरोपियन सोसायटी ऑफ कार्डिओलॉजी (ईएससी) चे जर्नल. < या अभ्यासाचे लेखक डॉ झिन्यान वांग म्हणाले: "चहा घेण्याच्या सवयीचा संबंध हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी रोगाचा कमी धोका आणि सर्व कारणास्तव मृत्यूशी निगडीत आहे. ग्रीन टीसाठी अनुकूल आरोग्यावरील परिणाम सर्वात मजबूत आहेत. दीर्घकालीन सवयीने चहा प्यालेल्या पिण्यासाठी. "
घेण्यात आलेल्या विश्लेषणामध्ये चीन-पीएआर प्रोजेक्ट 2 मधील सुमारे 100,902 सहभागींचा समावेश आहे ज्यामध्ये हृदयविकाराचा झटका, स्ट्रोक किंवा कर्करोगाचा इतिहास नाही. सहभागींचे दोन गटात वर्गीकरण केले गेलेः सवयी चहा पिणारे आणि कधीही किंवा नॉन-सवयी चहा प्यालेले आणि 7.3 वर्षांच्या मध्यम कालावधीसाठी पाठपुरावा.
विश्लेषण असा अंदाज आहे की -० वर्षांचे सराव असलेले चहा पिणारे १.41१ वर्षांनंतर कोरोनरी हृदयरोग आणि स्ट्रोकचा विकास करतील आणि कधीच किंवा क्वचितच चहा प्यायलेल्या लोकांपेक्षा १.२26 वर्षे जास्त जगतील. कधीही नसलेल्या किंवा नॉन-सवयी चहा पिणार्‍या लोकांच्या तुलनेत, नेहमीच्या चहा ग्राहकांमध्ये घटनेचा हृदय रोग आणि स्ट्रोकचा धोका 20 टक्क्यांनी कमी होता, जीवघेणा हृदयविकाराचा आणि स्ट्रोकचा धोका 22 टक्के कमी असतो आणि सर्व कारणांचा धोका 15 टक्क्यांनी कमी होतो. मृत्यू.
चहा पिण्याच्या वर्तनातील बदलांचा संभाव्य प्रभाव दोनदा मुदतीच्या मूल्यांकन असलेल्या 14,081 सहभागींच्या उपसमूहात संशयित होता. दोन्ही सर्वेक्षणांमधील सरासरी कालावधी .2.२ वर्षे होती आणि दुस survey्या सर्वेक्षणानंतर मध्यवर्ती पाठपुरावा .3. years वर्षे झाला.
दोन्ही सर्वेक्षणात सवय लावणा Hab्या सवयी चहा पिण्यांचा धोका had cent टक्के कमी होता. घटनेचा हृदयरोग आणि स्ट्रोक, जीवघेणा हृदयरोग आणि स्ट्रोकचा 56 टक्के कमी जोखीम, आणि कधीही नसलेल्या किंवा सवयी नसलेल्या चहा पिणार्‍या लोकांच्या तुलनेत 29% लोक-सर्व मृत्यूचा धोका कमी झाला. ज्येष्ठ लेखक डॉ. डोंगफेंग गु म्हणाले: “चहाचे संरक्षणात्मक परिणाम सातत्याने नेहमीच्या चहा पिण्याच्या गटामध्ये दिसून आले. यंत्रणा अभ्यासानुसार चहामधील मुख्य बायोएक्टिव्ह संयुगे म्हणजे पॉलिफेनोल्स शरीरात दीर्घकाळ साठवले जात नाहीत. अशा प्रकारे, वारंवार चहा हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी परिणामासाठी विस्तृत कालावधीत सेवन आवश्यक असू शकते. “
चहाच्या प्रकारानुसार, ग्रीन टी पिणे घटनेच्या हृदयरोग आणि स्ट्रोक, प्राणघातक हृदयाचे प्रमाण 25 टक्के कमी जोखमीशी जोडले गेले होते. रोग आणि स्ट्रोक, आणि ए ll- मृत्यू मृत्यू. तथापि, काळ्या चहासाठी कोणतीही महत्त्वपूर्ण संघटना पाळली गेली नाही.
डॉ गु यांनी नमूद केले की ग्रीन टीचे प्राधान्य पूर्व आशियासाठी वेगळे आहे.
प्रथम, ग्रीन टी पॉलीफेनोल्सचा समृद्ध स्त्रोत आहे जो हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी रोगापासून आणि उच्च रक्तदाब आणि डिस्लिपिडायमियासह त्याच्या जोखमीच्या घटकांपासून संरक्षण करते. ब्लॅक टी पूर्णपणे किण्वित आहे आणि या प्रक्रियेदरम्यान, पॉलिफेनॉल रंगद्रव्यामध्ये ऑक्सिडाइझ केले जातात आणि त्यांचे अँटीऑक्सिडंट प्रभाव गमावू शकतात. दुसरे म्हणजे, काळा चहा सहसा दुधासह दिले जाते, यापूर्वीच्या संशोधनात असे दिसून आले आहे की चहाचा संवहनी फंक्शनवरील अनुकूल आरोग्यावर होणा effects्या प्रतिक्रियेचा प्रतिकार होऊ शकतो.
लिंग-विशिष्ट विश्लेषणांनी असे सिद्ध केले की सराव केलेल्या चहाच्या सेवनाचे संरक्षणात्मक परिणाम उच्चारले गेले आणि पुरुषांकरिता भिन्न निकालांसाठी मजबूत, परंतु केवळ स्त्रियांसाठी. डॉ. वांग म्हणाले: “एक कारण असे असू शकते की पुरुषांपैकी फक्त 20 टक्के स्त्रिया लोकांच्या तुलनेत 48 टक्के पुरुष चहाचे सेवन करतात. दुसरे म्हणजे, हृदयरोग आणि स्ट्रोकमुळे स्त्रियांचे प्रमाण कमी होते आणि मृत्यु दर कमी होता. हे मतभेद झाले. पुरुषांमधे सांख्यिकीय दृष्टीने महत्त्वपूर्ण निकाल मिळण्याची शक्यता अधिक आहे. “
ती म्हणाली:” चीन-पीएआर प्रकल्प चालू आहे आणि महिलांमध्ये व्यक्तीगत-वर्षानुवर्षे असणा .्या संघटना अधिक स्पष्ट होऊ शकतात. “
निष्कर्षानुसार, लेखकांना असे आढळले आहे की परिणामांचे प्रमाणीकरण करण्यासाठी आणि पौष्टिक मार्गदर्शक तत्त्वे आणि जीवनशैलीसाठी सल्ला स्पष्ट करण्यासाठी यादृच्छिक चाचण्या आवश्यक आहेत. (एएनआय)