पौष्टिक तज्ञ 2020 मधील सर्वात वाईट आहारांपैकी एक म्हणून – केटो डाएटच्या नवीन रँकिंगवर प्रतिक्रिया व्यक्त करतात

पौष्टिक तज्ञ 2020 मधील सर्वात वाईट आहारांपैकी एक म्हणून – केटो डाएटच्या नवीन रँकिंगवर प्रतिक्रिया व्यक्त करतात

<विभाग डेटा-पोस्ट-सामग्री = "" डेटा-ट्रॅक-पृष्ठ-क्षेत्र = "पोस्ट" आयडी = "एल-सामग्री">

<विभाग डेटा-पोस्ट-प्रकार = "पोस्ट" डेटा-ट्रॅक-सामग्री = "">

  • उच्च चरबी, निम्न-कार्ब केटो आहार ला जवळजवळ प्रत्येक श्रेणीमध्ये खराब रँकिंग मिळाली यूएस न्यूज Worldण्ड वर्ल्ड रिपोर्टच्या वार्षिक आहार फेरीमध्ये, up 35 आहारांपैकी निरोगी खाण्यासाठी सर्वात कमी स्कोअरसह.
  • यादी पोषण तज्ञ आणि विशेषज्ञ. तरीही, इतर पोषणतज्ञांनी सांगितले की केटोच्या अंतर्गत आवृत्त्या नॉन-स्टार्की व्हेजी समाविष्ट करतात आणि संतृप्त चरबी कमी करणे काही लोकांसाठी फायदेशीर ठरू शकते.
  • पौष्टिक साधक सहमत होते की भूमध्य आहार, जो यूएस न्यूजने एकंदरीत उत्कृष्ट मानला आहे, तो प्रत्येकासाठी सुरक्षित आणि निरोगी पण आहे.
  • म्हणाले की, प्रत्येकासाठी कार्य करणारे आहार नाही. दीर्घकालीन आपल्यासाठी काय योग्य आहे हे शोधण्यासाठी आरोग्य व्यावसायिकांसह कार्य करणे चांगले.
  • अधिक माहितीसाठी अंतःस्राच्या मुख्यपृष्ठास भेट द्या.

केटो, अत्यंत लोकप्रिय उच्च चरबीयुक्त, कमी-कार्ब आहार, वार्षिक आहार फेरी <<< href = "https: // www नंतर विवादास्पद राहतो. .insider.com / केटो-डाएट-वाईट-आहार-आहार-स्वस्थ-खाण्यासाठी -2020-यूएस-न्यूज -2020-1 "> तज्ज्ञांच्या समितीच्या म्हणण्यानुसार 2020 च्या सर्वात वाईट आहारांमध्ये यास स्थान दिले. सेलिब्रिटी डूकान आहारानंतर, हेल्दी खाण्यासाठी सर्वात जास्त आहारांपैकी सर्वात वाईट आणि एकूणच दुसरे ते शेवटचे नाव होते.

काही प्रमाणात, केटोची स्थिती खराब झाली नाही कारण दीर्घकाळ अनुसरण करणे अवघड आहे आणि यामुळे कर्बोदकांमधे जास्त असलेले संपूर्ण धान्य आणि फळे यांसारख्या निरोगी खाद्य गटांना बाहेर काढले जाते. हे हृदयाच्या आरोग्यासाठीदेखील धोकादायक ठरू शकते, कारण बरीचशी केटो बटर आणि रेड मीट सारख्या संतृप्त चरबीवर जास्त अवलंबून असतात ज्यामुळे हृदयरोगाचा धोका संभवतो.

केटो आणि इतर कमी-कार्ब, उच्च चरबीयुक्त खाण्याच्या योजनांचे अ‍ॅडव्होकेट्स तथापि, असा तर्क आहे की रँकिंग अतीनी कमी होते, आणि असे बरेच पुरावे सूचित करतात की , योग्यरित्या पूर्ण केल्यावर, वजन कमी होणे आणि जास्त उर्जा यासह अनेक वर्षांपासून लोकांनी केटोचे फायदे उपभोगले आहेत.

– जप्तीसालाड 🧠 @ (@ किटोहाइकिंग) 31 डिसेंबर, 2019

आतल्या व्यक्तीने पौष्टिकतेशी बोलले क्रमवारीशी संबंधित नसलेले तज्ञ आणि शिकले की योग्य प्रकारे केल्यावर जेवणाची पद्धत काही लोकांसाठी विशिष्ट फायदे देते परंतु अद्याप आपल्याला याबद्दल बरेच काही माहित नाही, जे मा Kes तो ब्लँकेटली शिफारस करणे धोकादायक आहे. त्यांनी मान्य केले की यूएस न्यूजने एकूण 1 क्रमांकाचा भूमध्य आहार, लोकसंख्या-सुरक्षिततेची शिफारस आहे.

कीटोविषयी सर्वात मोठी चिंता म्हणजे दीर्घकालीन डेटाचा अभाव

“केतो” म्हणजे वेगवेगळ्या आहारांपैकी कोणत्याही संख्येचा संदर्भ असतो (काहींना प्राधान्य “जीवनशैली” हा शब्द कर्बोदकांमधे प्रतिबंधित करते आणि चरबीचे प्रमाण वाढवते. हे शरीरास “केटोसिस” नावाच्या राज्यात प्रवेश करण्यास प्रवृत्त करते ज्यामध्ये ग्लुकोजऐवजी ऊर्जेसाठी चरबी जाळते, कार्बोहायड्रेटपासून तयार होणारे त्याचे प्राधान्य दिले जाणारे इंधन स्टोअर.

यूएस न्यूज रँकिंगमधील सर्वात मोठ्या घटकांमधील रक्कम ही आहे विविध आहारांच्या फायद्याचे समर्थन करणारे पुरावे, जे केटोच्या सातत्याने कमी स्कोअरसाठी असतात, रॉबिन फोरटॅन मध्ये नोंदवले गेले आहारतज्ञ पोषणतज्ञ, मॉरिसन सेंटरमध्ये एकत्रित आहारतज्ज्ञ आणि पोषण आणि आहारशास्त्र अकादमीचे प्रवक्ता. फोर्टन रँकिंगमध्ये सामील नव्हता.

“जेव्हा आपण नवीन आहार घेत असाल, तेव्हा प्रकाशित डेटा आणि दीर्घ अभ्यासासाठी कमी वेळ असतो, जेणेकरून जास्त पुरावा नसल्यामुळे ते जवळजवळ नेहमीच खाली जात असतात,” फोरटान यांनी इंस्डरला सांगितले .

विशेषतः, दीर्घकाळ पुरावा मिळालेला नाही, अशी नोंद नोंदणीकृत आहारशास्त्रज्ञ पोषणतज्ञ क्रिस्टिन किर्कपॅट्रिक मध्येही नव्हती, क्रमवारीत.

“काही मार्गांनी, तो केवळ केटोचाच दोष नसतो, तीव्र रोगाचा धोका आणि दीर्घायुष्यासाठी उच्च चरबीयुक्त आहार काय करेल याविषयी दीर्घकालीन पुरावा आपल्याकडे अजूनही आहे,” किर्कपॅट्रिकने इनसाइडरला सांगितले . अल्प-मुदतीसाठी, तथापि, प्रमाणित अमेरिकन आहारात वापरल्या जाणा .्या बर्‍याच प्रक्रिया केलेल्या, उच्च-साखरयुक्त खाद्यपदार्थासाठी केटो जाणे हा एक आशादायक पर्याय असू शकतो.

<आकृती डेटा-e2e-name = "प्रतिमा-आकृती-प्रतिमा" डेटा-मीडिया-कंटेनर = "प्रतिमा" डेटा-प्रकार = "आयएमजी">

keto आहार

<स्पॅन> <फिगकॅप्शन डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-मथळा"> केटोच्या दीर्घकालीन आरोग्यावरील परिणाम समजण्यासाठी अद्याप पुरेसे पुरावे नाहीत.

शटरस्टॉक

केटो प्रत्येकासाठी नाही, परंतु विशिष्ट लोकसंख्याशास्त्रासाठी चांगले कार्य करू शकते

केटो वादाचा आणखी एक मुद्दा असा आहे की जवळजवळ कधीही नाही आहार आणि पौष्टिक योजनांसाठी एक-आकार-फिट-सर्व समाधान, जे यूएस न्यूजने कबूल केले .

केटो अपवाद नाही, असे फोरटॅन यांनी सांगितले. रक्तातील साखर नियंत्रण मध्ये सुधार करून केटो लोकांच्या विशिष्ट गटांचे आरोग्य सुधारू शकतो याचा पुरावा आहे. वजन कमी करण्यात मदत करणारे म्हणून. परंतु संपूर्ण आरोग्यासाठी वजन कमी करणे सर्वात महत्वाच्या घटकापासून दूर आहे. आणि, आहाराच्या प्रतिबंधिततेमुळे संभाव्य दुष्परिणाम आणि कमतरतेमुळे दीर्घकालीन डेटा, तज्ञ सामान्य लोकसंख्या टेटिंग केटोपासून सावध असू शकतात.

“योग्य व्यक्ती आणि योग्य परिस्थितीसाठी केटो खरोखर खेळ बदलू शकतो, परंतु प्रत्येकासाठी उपयुक्त नाही, म्हणून कोणत्याही परिस्थितीत कोणालाही याची शिफारस करण्यास लोकांना वाटत नाही,” ती म्हणाली.

याव्यतिरिक्त, केटोचे बरेच मानले जाणारे फायदे कमी प्रतिबंधात्मक मार्गाने मिळू शकतात, असे फोरटॅन यांनी सांगितले. उदाहरणार्थ, काय खाऊ नये यावर लक्ष केंद्रित करण्याऐवजी संपूर्ण कार्बोहायडिंग्जचे कटिंग करण्याऐवजी आपण काय काय खातात यावर लक्ष केंद्रित करणे फायद्याचे ठरेल आणि अँटीऑक्सिडेंट्सचे प्रमाण जास्त असलेले पदार्थ निवडून घ्या.

“जेव्हा आपण चांगल्या वस्तू अधिक खाल्ल्या जात असाल, तेव्हा त्या चांगल्या नसलेल्या वस्तू कमी खाल्ल्या जातील.”

<आकृती डेटा-e2e-name = "प्रतिमा-आकृती-प्रतिमा" डेटा-मीडिया-कंटेनर = "प्रतिमा" डेटा-प्रकार = "आयएमजी">

केटोजेनिक केटो आहार

<स्पॅन> <फिगकॅप्शन डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-मथळा"> केटो डाएटचा फायदा लोकांच्या काही गटासाठी असू शकतो खासकरुन वजन कमी करण्यासाठी.

होलिस जॉन्सन / इनसेडर

डाएटची सुधारित आवृत्ती वापरण्याचा धोका कमी असू शकतो.

केटो देखील खराब स्थितीत आहे कारण हे करणे कठीण आहे देखरेख आणि अतिशय प्रतिबंधात्मक. यूएस न्यूजच्या प्रेस मटेरियलनुसार तज्ज्ञ पॅनेलच्या सदस्यांनी म्हटले आहे की केटो आणि अ‍ॅटकिन्स जवळजवळ अल्प-मुदतीच्या वजनात घट करण्याची हमी देत ​​असताना, “दीर्घकालीन पालन” “आहाराचे पालन करणे” जवळजवळ अशक्य आहे. ” तज्ञांनी या पौष्टिक असंतुलित खाण्याच्या योजनांचा विचार केला आहे.

परंतु फोरटानने नमूद केले की “खरा” केटोजेनिक आहार आणि “केटो” गेलेले आहे तेव्हा बहुतेक लोक काय म्हणतात याचा फरक करणे येथे महत्वाचे आहे.

कठोर केटोजेनिक आहारामुळे लोकांना त्यांच्या कार्बचे सेवन दररोज केवळ 10% अन्नपुरते मर्यादित करणे आवश्यक आहे, असे तिने स्पष्ट केले, जे खरोखरच कठोर आणि साध्य करणे कठीण आहे, असे फोरटॅन यांनी सांगितले. “आपण 10% कार्ब आहारावर खरोखरच भाज्या खाऊ शकत नाही. मी शिफारस करतो तो आहारात कमी आहार नसतो. आपल्याला जास्त प्रमाणात प्रथिने देखील असू शकतात ज्यामुळे आपल्याला केटोसिसचा त्रास होईल.”

तुलनेत, काही लोक

सॅल्मन शतावरी केटो आहार

<स्पॅन> <फिगकॅप्शन डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-मथळा"> केटो माश्याप्रमाणे चरबीच्या निरोगी स्त्रोतांवर आधारित असू शकतो.

शटरस्टॉक / जेसेक चाब्राझेझ्स्की

भूमध्य आहार खरोखर हायपे पर्यंत मोजतो

त्याच क्रमवारीत भूमध्य आहारास २०२० चा सर्वोत्तम आहार म्हणून नाव देण्यात आले आहे, आणि केटो सर्वात वाईटपैकी एक राहिला आहे

लाल मांसावर प्रतिबंध घालणारे आणि ऑलिव्ह ऑईलसाठी लोणीचा व्यापार करणार्‍या केटो आहाराची भूमध्य आवृत्ती आहे

<चर> ‘चरबी बनवण्यापासून’ गेल्या दशकात 10 आहार पुराण उलथून टाकले आपणास ‘ते’ पूरक आहार निरुपद्रवी असतात ”

<विभाग डेटा-e2e-name = "पहा-देखील-रॅपर" डेटा-ट्रॅक-इव्हेंट-लेबल = "पहा-देखील" "