यू.एन. ने अल्जीरिया आणि अर्जेंटिना यांना घातक मलेरिया मुक्त घोषित केले – थॉमसन रॉयटर्स फाउंडेशन

यू.एन. ने अल्जीरिया आणि अर्जेंटिना यांना घातक मलेरिया मुक्त घोषित केले – थॉमसन रॉयटर्स फाउंडेशन
जगाच्या अग्रगण्य किलर रोगांपैकी एक नष्ट करण्याचा अल्जीरिया हा तिसरा आफ्रिकन देश आहे

अनास्तासिया मोल्नी यांनी

बोगोटा, 22 मे (थॉमसन रॉयटर्स फाऊंडेशन) – अल्जीरिया – मलेरियाचा शोध घेणारा देश – अधिकृतपणे मलेरिया मुक्त आहे, वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशन (डब्ल्यूएचओ) ने बुधवारी म्हटले आहे की, जगातील अग्रगण्य हत्यारास नष्ट करण्याचा हा तिसरा आफ्रिकन देश आहे. रोग

निरंतर तीन वर्षांत मलेरियाची नोंद झालेली नाही, अर्जेंटिनाला मलेरियामुक्त घोषित केले गेले – 45 वर्षांत पराग्वेनंतर अमेरिकेतील दुसरा देश हा रोग पुसून टाकला ज्यामुळे दरवर्षी 4,00,000 पेक्षा जास्त लोकांचा मृत्यू होतो.

आफ्रिकेतील डब्ल्युएचओच्या क्षेत्रीय संचालक मॅटिडिसिओ मोएटी यांनी सांगितले की, “अल्जीरिया ही मानवाच्या परजीवीची सर्वात आधीची ओळख आहे, जवळपास साडेतीन वर्षांपूर्वी मानवांमध्ये सापडली होती.

“अल्जीरियाने बाकीचे आफ्रिका दर्शविले आहे की मलेरियाचा देशद्रोही, धाडसी कृती, आवाज गुंतवणूक आणि विज्ञान यांच्यामार्फत पराभव केला जाऊ शकतो. उर्वरित महाद्वीप या अनुभवातून शिकू शकतात,” असे त्यांनी म्हटले आहे.

1 9 55 पासून डब्ल्यूएचओने 38 देशांना मलेरिया मुक्त घोषित केले असले तरी मलेरियाविरोधी लढा थांबला आहे कारण मलेरिया-मच्छरदाणी मच्छर झोपडपट्ट्यांमधील औषधे आणि कीटकनाशकांपासून प्रतिरोधक बनले आहेत जे लोक झोपताना काटे जाण्यापासून संरक्षण करतात.

मलेरियाचा अंत करण्यासाठी रोल बॅक मलेरिया (आरबीएम) पार्टनरशिपचे प्रमुख अब्दुराहमान डियालो म्हणाले, 1 9 73 मध्ये मॉरीशसनंतर आणि 2010 मध्ये मोरक्कोनंतर आर्थिक परिणाम घडवून आणणारा अल्जीरिया हा तिसरा आफ्रिकन देश आहे.

“मलेरिया मुक्त स्थिती बाह्य आर्थिक लाभ प्रदान करते … त्यांना इतर आरोग्य आणि विकास प्राधान्यक्रमांना संबोधित करण्यासाठी आणि कार्यकर्त्याची उत्पादकता आणि शाळेच्या उपस्थितीत सुधारणा करण्यासाठी संसाधने मुक्त करण्यास सक्षम करते.”

संकटग्रस्त आणि मंदीमुळे आरोग्य व्यवस्थेचा धक्का बसल्यामुळे मलेरियाच्या प्रकरणांमध्ये तीव्र वाढ झाली आहे.

व्हेनेझुएलामध्ये 2017 मध्ये, मलेरियाच्या 406,000 प्रकरणे आढळल्या होत्या, त्यापूर्वीच्या वर्षाच्या तुलनेत सुमारे 6 9 टक्के वाढ झाली होती. (अॅनास्तासिया मोल्नी @ एनास्तासाबागोटा, अहवालाद्वारे केटी मिगिरो, कृपया थॉमसन रॉयटर्स फाउंडेशन, थॉमसन रॉयटर्सचे धर्मादाय आर्म यांना श्रेय द्या जी मानवतावादी बातम्या, महिला आणि एलजीबीटी + अधिकार, मानव तस्करी, मालमत्ता अधिकार आणि हवामानातील बदल समाविष्ट करतात. Http: //news.trust.org)

आमची मानके: थॉमसन रॉयटर्स ट्रस्ट सिद्धांत .