ओडिशा टेलिव्हिजन लि. – ड्यूटे यांचे कुटुंब तिच्या समान-सेक्स संबंधांसाठी केआयआयटीला दोष देत आहे.

ओडिशा टेलिव्हिजन लि. – ड्यूटे यांचे कुटुंब तिच्या समान-सेक्स संबंधांसाठी केआयआयटीला दोष देत आहे.

भुवनेश्वर: ओडिआ धावपटू दुते चांद यांनी तिच्या समलिंगी संबंधांबद्दल उघड्या काही तासांनंतर, तिचे कौटुंबिक सदस्य ऍलिलीटला प्रोत्साहन देण्यासाठी आणि पुरस्काराने पैसे मिळविण्याचा प्रयत्न करण्याचा कलिंगा इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडस्ट्रियल टेक्नोलॉजी (केआयआयटी) वर आरोप केला.

मुलीशी विवाह करण्याचा निर्णय घेतल्याच्या आरोपावरून तिचा आईने आरोप केला, “ड्यूटे एक मुलगी आहे आणि आदर्श आहे की तिने एका माणसाशी लग्न करावे पण मी दुसर्या मुलीशी लग्न कसे करू शकेन. जेव्हा मी तिच्या समलिंगी संबंधाबद्दल जाणलो तेव्हा मी तिला सांगितले की ते स्वागत करणार नाही परंतु तिने सांगितले की केआयआयटी व्याख्याता दुसर्या मुलीशी विवाह करण्याच्या निर्णयाला पूर्णपणे समर्थन देत आहेत. ”

“ड्युटीने कधीही कमाईचा कोणताही तपशील कधीही शेअर केला नाही, तिला 3 कोटी रुपयांचा बक्षीस मिळालेला नाही. जेव्हा मी दुसर्या मुलीशी लग्न करण्याचा निर्णय घेण्यास नकार दिला तेव्हा त्याने एक दिवस विनवणी करण्यास सांगितले. केआयआयटीमध्ये तिचा बहुतेक वेळ खर्च झाल्यापासून मला विश्वास आहे की केआयआयटी येथे एक मोठा षड्यंत्र केला जात आहे, जिथे ड्यूटे सध्या राहतात आणि करियरचा पाठपुरावा करत आहेत.

दुतेच्या बहिणी सरस्वतींनीही आपल्या आईच्या ओळीवर टीका केली आणि आरोप केला की तिच्या ‘तथाकथित’ गॉडफादर आणि तिच्या शैक्षणिक संस्थेच्या शिक्षकाने त्यांचे पारितोषिक मिळावे यासाठी जाणूनबुजून प्रयत्न केला आहे.

दुतेच्या समलिंगी संबंध आणि दुसर्या मुलीशी लग्न करण्याचा निर्णय घेताना सरस्वती म्हणाले की ही तिची व्यक्तिगत निवड आहे परंतु भविष्यात ड्यूटेचा निर्णय मोठा चुक असल्याचे सिद्ध होईल.

“निस्वार्थी हितसंबंध असलेल्या स्वार्थी लोकांचा एक समूह भावनिकरित्या ड्यूटीला ब्लॅकमेल करीत आहे आणि तिच्या संपत्तीचा दावा करण्यासाठी तिला एक किंवा दोन वर्षांत काढून टाकेल, म्हणून आम्ही सरकारला द्यूतेच्या जीवन आणि संसाधनांचे हस्तक्षेप आणि संरक्षण करण्यास उद्युक्त करतो,” असे सरस्वती म्हणाले.

100 मीटर रेकॉर्ड धारक आणि 2 एशियन गेम्स रौप्य पदक विजेता ड्यूटे यांनी जाहीर केले आहे की, गेल्या तीन वर्षांपासून ती तिच्या मूळ गावातील मुलीशी संबंधित आहे. 23-वर्षीयाने असा दावा केला आहे की समलिंगी संबंधांचा विपर्यास करण्याचा सर्वोच्च न्यायालयाने घेतलेल्या ऐतिहासिक निर्णयामुळे त्यांना एकमेकांसोबत जीवन व्यतीत करण्याचा निर्णय घेण्याची प्रेरणा मिळाली.

दरम्यान, आपल्या प्रकल्पाच्या पार्श्वभूमीवर आपल्या कुटुंबात स्वीकाराची तीव्र लढाई येत असल्याची माहिती दुते यांनी पीटीआयशी बोलताना बोलताना स्पष्ट केली, “माझ्या मोठ्या बहिणीने माझ्या कुटुंबात सत्ता व अधिकार राखला आहे. तिने माझ्या मोठ्या भावाला घरातून बाहेर फेकले आहे कारण तिला आपल्या पत्नीला आवडत नाही. तिने मला धमकी दिली आहे की माझ्याबाबतीत असेच होईल. पण मी एक प्रौढ देखील आहे ज्याची स्वतंत्र स्वतंत्रता आहे. म्हणून मी यापुढे पुढे जाण्याचा आणि सार्वजनिक करण्याचा निर्णय घेतला. ”

“माझी मोठी बहीण मला वाटते की माझा पार्टनर माझ्या संपत्तीमध्ये स्वारस्य आहे. तिने मला सांगितले आहे की या संबंधाने ती मला तुरुंगात पाठवेल, असे ड्यूटे म्हणाले.