PUBG मोबाइल गेमप्ले मॅनेजमेंट सिस्टीम स्वस्थ गेमिंग वर्तनास प्रोत्साहन देण्यासाठी जागतिक स्तरावर रोलिंग – एनडीटीव्ही न्यूज

PUBG मोबाइल गेमप्ले मॅनेजमेंट सिस्टीम स्वस्थ गेमिंग वर्तनास प्रोत्साहन देण्यासाठी जागतिक स्तरावर रोलिंग – एनडीटीव्ही न्यूज

PUBG मोबाइल जगातील सर्वात लोकप्रिय खेळांपैकी एक आहे, जेणेकरून भारतात काही क्षेत्रांमध्ये विद्यार्थ्यांना व्यसनास प्रवृत्त करण्यास बंदी घालण्यात आली. Tencent गेम्स (लाइटस्पीड आणि क्वांटम स्टुडिओज) द्वारे विकसित, पुब मोबाईलने यावर्षीच्या सुरुवातीस एक नवीन वैशिष्ट्य सादर केले आहे ज्यामुळे युवा खेळाडू गेमवर जास्त वेळ घालवू शकतील याची खात्री करण्यासाठी गेमिंग वर्तन वाढविण्यात मदत होईल. यापूर्वी वैशिष्ट्यात हे वैशिष्ट्य दिसून आले होते, तर PUBG मोबाइल आधिकारिकपणे नवीन ‘गेमप्ले मॅनेजमेंट’ प्रणाली चालवित आहे जेणेकरून खेळाडूंना टिकाऊ आणि अधिक संतुलित मोबाइल गेमिंग अनुभव घेण्यास प्रोत्साहन मिळेल.

भारत, इजिप्त, इंडोनेशिया, इराक, कुवेत, नेपाळ, कतार, सौदी अरेबिया आणि संयुक्त अरब अमीरातसह आशियाई आणि उत्तर आफ्रिकन देशांसह काही विशिष्ट क्षेत्रांमध्ये अलीकडेच PUBG मोबाइलसाठी नवीन गेमप्ले मॅनेजमेंट तैनात केले गेले आहे. जागतिक स्तरावर तैनात होईपर्यंत नवीन वैशिष्ट्य टप्प्यात अन्य बाजारपेठेत तैनात केले जाईल.

PUBG मोबाइल खेळताना हे नवीन सिस्टम खेळाडूंना सूचित वेळ व्यवस्थापन निवडी करण्यास मदत करेल. जेव्हा वापरकर्ता प्रथम गेममध्ये लॉग इन करतो तेव्हा गेमप्ले मॅनेजमेंट सिस्टम सक्रिय केला जाईल, कारण सेवेला सक्रिय करण्यासाठी त्यांना वय द्यावे लागेल. एकदा ते सक्रिय झाल्यानंतर, 18 वर्षाखालील खेळाडूंना गेम सुरू ठेवण्यापूर्वी गेमिंग सल्ला देणे आवश्यक आहे. खेळ खेळणे थांबवल्यास किंवा विश्रांती घेताना खेळाडूंना आठवण करून देण्यासाठी ही प्रणाली अधिसूचना पॉप-अप वापरणार आहे.

वर्ल्ड प्रकाशन विभागाचे महाव्यवस्थापक विन्सेंट वांग, टेन्सेन्ट गेम्स म्हणतात, “PUBG मोबाइल जबाबदार परस्पर संवादी मनोरंजन प्रदाता म्हणून वचनबद्ध आहे. जगभरातील तज्ञांद्वारे सर्व वयोगटातील खेळाडूंवर तंत्रज्ञानाचा आणि व्हिडिओ गेमचा प्रभाव पडताळून पाहता, आमच्या संघाने हे सुनिश्चित केले पाहिजे की आमचे समुदाय PUBG मोबाइलच्या बाबतीत सूचित निवडी करण्यासाठी सज्ज आहे. आजची घोषणा ही जगभरातील शेकडो दशलक्ष खेळाडू कायमस्वरूपी पब्लिकेशन मोबाइलचा आनंद घेऊ शकतील याची खात्री करण्यासाठी एक सक्रिय पाऊल आहे. ”

PUBG मोबाइल देखील उपक्रम सुरू करणार आहे जे खेळाच्या व्यवस्थापन प्रणालीच्या फायद्यावर खेळाडूंना शिक्षित करतील. गेम कंपनी व्यवस्थापन प्रणालीस समायोजित करण्यासाठी आणि वाढविण्यासाठी वापरकर्ता अभिप्राय आणि अनुभवाचा आढावा घेईल.

आपण रॉक अंतर्गत रहात असल्यास, PUBG मोबाइल 2017 मध्ये लॉन्च झाला आणि त्वरीत लहान स्क्रीनसाठी उपलब्ध असलेल्या सर्वात लोकप्रिय नेमबाजी गेमपैकी एक बनला. खेळाच्या उद्देशाने रिमोट बेटावरील 100 खेळाडूंच्या पॅराशूटनंतर विजेता-सर्व-सर्व शोडाऊन लढण्यासाठी शेवटचे व्यक्ती असणे हा होय. खेळाडुंनी त्यांच्या स्वत: च्या शस्त्रे, वाहने आणि पुरवठा या बेटावर शोधून काढणे आवश्यक आहे आणि शेवटचा खेळाडू बनण्यासाठी रणांगणात प्रत्येक खेळाडूला पराभूत करणे आवश्यक आहे. आपण अॅप स्टोअरद्वारे आणि Google Play द्वारे Android वरून iOS वर विनामूल्य PUBG डाउनलोड करू शकता.