वनप्लस 6 टी विरुद्ध वनप्लस 7: सर्व काही वेगळे आहे आणि आपण आता जूनची प्रतीक्षा का करावी – इंडिया टुडे

वनप्लस 6 टी विरुद्ध वनप्लस 7: सर्व काही वेगळे आहे आणि आपण आता जूनची प्रतीक्षा का करावी – इंडिया टुडे

वनप्लस 7 मालिका अधिकृतपणे जागतिक पातळीवर उघडली गेली आहे आणि दोन्ही फोन स्मार्टफोन उद्योगामध्ये प्रीमियमची मागणी केल्याशिवाय असाधारण वैशिष्ट्ये ऑफर करण्यासाठी लाटा करत आहेत. वनप्लस या क्षणी वनप्लस 7 प्रोवर लक्ष केंद्रित करीत असताना, नियमित वनप्लस 7 कंपनीसाठी विक्री चालविण्याची अपेक्षा आहे. 32,99 9 रुपयांच्या सुरुवातीच्या किंमतीसह, ज्यांना अजूनही फ्लॅमशिप वैशिष्ट्यांसह प्रीमियम स्मार्टफोन पाहिजे आहे परंतु त्यांच्या वेल्श पिंच करू इच्छित नसतात.

वनप्लस 7 जूनपासून ऑनलाइन आणि ऑफलाइन स्टोअरमध्ये उपलब्ध असेल. ही एक दीर्घ प्रतीक्षा आहे आणि ज्यांना सध्या परवडणारे वनप्लस फोन हव्या आहेत, त्यांच्यासाठी 2018 पासूनचे वनप्लस 6T अजूनही अमेझॉनवर विक्री करत आहे. वनप्लस 6 टीने गेल्या महिन्यात मोठ्या प्रमाणावर किंमत कमी केली होती आणि आता 8 जीबी रॅम व्हेरिएटसाठी 32, 99 9 रुपयांपर्यंत उपलब्ध आहे. वनप्लस 6 टी हे जुने नाही परंतु अद्याप गेल्या नोव्हेंबरमध्ये लॉन्च झाले होते परंतु आता आपण यापुढे जाऊ शकता किंवा वनप्लस 7 मिळविण्यासाठी काही आठवड्यांसाठी प्रतीक्षा करावी? तुमचे उत्तर पुढे आहे.

वनप्लस 7 vs वनप्लस 6 टी: यामध्ये काही समानता आहे का?

– वनप्लस 6 टी आणि वनप्लस 7 समान दिसतात. खरं तर, त्यास बाजूला ठेवा आणि फरक शोधण्यासाठी तुम्हाला कठोर दबाव येईल. वनप्लस 7 सारख्याच 6.4-इंच नखे पूर्ण एचडी + एएमओएलडीडी प्रदर्शनात तळाशी थोडासा लक्षणीय ठोका असतो. OnePlus 6T च्या तुलनेत केवळ इअरपीस आता थोडा मोठा आहे.

– वनप्लस 7 ला वनप्लस 6T मध्ये असलेल्या ऑप्टिकल इन-डिस्प्ले फिंगरप्रिंट सेन्सर देखील मिळतात. तथापि, वनप्लस 7 प्रोवरील फिंगरप्रिंट सेन्सर बरीच वेगवान आहे याची आम्हाला अपेक्षा आहे की ओळख आणि अनलॉक वेग जुन्या फोनपेक्षा वेगवान असेल.

– दोन्ही फोनमध्ये 3.5 मिमी हेडफोन जॅक नाही आणि वायर्ड हेडफोनद्वारे ऑडिओ मार्गस्थ करण्यासाठी यूएसबी-सी पोर्टवर अवलंबून रहा. वनप्लस 7 मध्ये ड्युअल रीअर कॅमेरा सेटअप देखील आहे, परंतु भिन्न वैशिष्ट्यांसह.

– वनप्लस 6 टी प्रमाणेच, वनप्लस 7 ला 37 डब्ल्यू फास्ट चार्ज सिस्टमसह 3700 एमएएच बॅटरी मिळते. नियमित वनप्लस 7 ला 6 टी मॅकलेरन एडिशनमधून वेगवान वॉर चार्ज 30 मिळत नाही.

– किंमती आता खूपच सारख्या आहेत. वन प्लस 7 बेस व्हेरिएटसाठी 32,999 रुपयांवरून सुरू होते तर अॅमेझॉनवर वन प्लस 6 टी आणि 8 जीबी रॅम आणि 128 जीबी स्टोरेज 32, 999 रुपये विकले जात आहे.

OnePlus 7T OnePlus 6T पेक्षा भिन्न कसे आहे?

– वन प्लस 7 हा 201 9 फोन आहे आणि म्हणूनच नवीन स्नॅपड्रॅगन 855 चिपसेट मिळतो जो वनप्लस 6 टी मध्ये वापरल्या जाणार्या स्नॅपड्रॅगन 845 पेक्षा अधिक शक्तिशाली आहे. यावेळी, वनप्लस 7 उत्कृष्ट कामगिरी ऑफर करेल आणि कार्यप्रदर्शनाच्या दृष्टीने OnePlus 6T च्या तुलनेत निश्चितपणे दीर्घ काळ टिकेल.

– वनप्लस 7 ला अपग्रेड केलेले कॅमेरा सिस्टम मिळते. 48-मेगापिक्सल सोनी IMX586 सेन्सर (वनप्लस 7 प्रोवर वापरलेले तेच) आणि कॅमेरा कर्तव्याच्या मागील बाजूस बसलेल्या 5-मेगापिक्सेल खोलीच्या सेन्सरचे मिश्रण आहे. वनप्लस 6 टीच्या तुलनेत 16 मेगापिक्सेल आणि 20 मेगापिक्सेल ड्युअल कॅमेरा कॉम्बो आहे. नवीन सोनी सेन्सरसह, वनप्लस 7 ला तपशील आणि रंग पुनरुत्पादनाच्या दृष्टीने फायदा होईल. वनप्लस 7 वर नवीन सोनी सेन्सरसह कमी प्रकाशाची कार्यक्षमता मोठ्या प्रमाणात वाढण्याची अपेक्षा आहे.

– वनप्लस 7 201 9 पासून असल्यामुळे, वनप्लस 6T च्या तुलनेत यास अतिरिक्त Android अद्यतने मिळतील. OnePlus 7 हा Android Pie सह लॉन्च होईल आणि Android Q तसेच Android R वर अद्यतनित केला जाईल. वनप्लस 6T देखील Android Pie सह लॉन्च करण्यात आला होता परंतु किंचित जुने हार्डवेअर कदाचित दोन वर्षांपूर्वी अद्यतनांची हमी देणार नाही.

– वनप्लस 7 प्रो प्रमाणेच, वनप्लस 7 देखील वेगवान यूएफएस 3.0 संचयन मिळवते. अॅप लोड गती आणि कॉपी-पेस्ट स्पीड्सच्या दृष्टीने नवीन स्टोरेजमध्ये खूप फरक पडतो. गेमरसाठी, लोडिंगच्या वेळेस यूएफएस 3.0 स्टोरेजमध्ये मोठा फरक पडेल.

– दुप्पट स्टीरियो स्पीकर सेटअपसह, वनप्लस 7 त्याच्या स्पीकरवरुन एक चांगला ऑडिओ अनुभव ऑफर करेल. वनप्लस 6 टी च्या एक लाउडस्पीकरच्या तुलनेत, वनप्लस 7 चे स्पीकर अधिक जोरदारपणे आणि अमीर ऑडिओ अनुभवाची ऑफर देतात.

आता वनप्लस 7 ची प्रतीक्षा करणे योग्य आहे का?

नक्कीच

वनप्लस 6 टी नक्कीच एक चांगला फोन आहे आणि नोव्हेंबर 2018 पासून आमची निवड झाली आहे. खरं तर, अफवांनी असे सुचवले आहे की वनप्लस 6 टी बाजारपेठेत थोडा वेळ टिकून राहणार आहे आणि आम्ही किंमती कमी होण्याची शक्यता आहे (संभाव्यत: 30,000 रुपये अंतर्गत 8 जीबी व्हेरिएट), यामुळेच हा एक मोहक करार बनतो. आणि त्या एकटेच वन प्लस 6t चे मूल्य जागरूक करण्यासाठी अत्यंत वांछनीय बनू शकले.

तथापि, वनप्लस 7 हे वनप्लस 6T पेक्षा नवीन उत्पादन आहे आणि ते टेबलमध्ये आणलेले सुधारण दररोज वापरण्यात येईल, विशेषतः अपग्रेड केलेले कॅमेरे आणि वेगवान UFS 3.0 स्टोरेजसह अधिक शक्तिशाली चिपसेटसह. आणि जरी आपण सामान्य अर्थानुसार 32,99 9 रु. वर असले तरीही नवीन फोनसाठी जास्तीत जास्त आठवडे प्रतीक्षा करणे आवश्यक आहे.

रिअलटाइम अॅलर्ट मिळवा आणि सर्व

बातम्या

आपल्या फोनवर सर्व-नवीन इंडिया टुडे अॅपसह. पासून डाउनलोड करा