मायक्रोसॉफ्ट एंड्रोमेडा आणि सेंटॉरस: आकार खरोखर नवीन पृष्ठभागासाठी महत्त्वाचा आहे का? विंडोज सेंट्रल

मायक्रोसॉफ्ट एंड्रोमेडा आणि सेंटॉरस: आकार खरोखर नवीन पृष्ठभागासाठी महत्त्वाचा आहे का? विंडोज सेंट्रल

गेल्या काही आठवड्यांमध्ये, मोठ्या एंड्रोमेडा डिव्हाइसची चर्चा वेबवर फेरबदल करीत आहे. मी एवढ्या लवकर शिकलो की ही मोठी यंत्रे प्रत्यक्षात अँन्ड्रोमेडा नव्हती, परंतु दुसर्या यंत्रास सेंटॉरस असे नाव देण्यात आले होते की मायक्रोसॉफ्ट त्या काळासाठी अँन्ड्रोमेडावर अग्रक्रम देत आहे. सेन्टॉरसमध्ये दोन स्क्रीन सेटअप आहेत जे मायक्रोसॉफ्ट अँन्ड्रोमेडाबरोबर कार्यरत आहे, तो फोनपेक्षा मोठा आहे आणि फोन नाही. हे प्रश्न उठविते, आकार खरोखर नवीन पृष्ठभागासाठी महत्त्वाचा आहे का?

आपल्यापैकी बरेच जण मायक्रोसॉफ्टला दुसरा फोन बनवू इच्छितात, परंतु कदाचित त्यास समर्थन देण्यासाठी पारिस्थितिक तंत्रज्ञानाकडे येण्याआधी कंपनीने असे करणे योग्य नाही. अॅप्सच्या अभावामुळे विंडोज फोन अयशस्वी झाले आणि मायक्रोसॉफ्टने विश्रांती घेतल्यामुळे ते बदलले नाही. जर मायक्रोसॉफ्ट नवीन फोनसह परत आला तर त्याने नवीन फॉर्म फॅक्टर सादर केले तरी ते त्याच कारणास्तव अपयशी ठरतील. एखादे उपकरण ते काहीही करू शकत नाही अशी कोणतीही इच्छा नाही.

तथापि, फोनवर पीसी विकत घेताना लोकांच्या अपेक्षा वेगवेगळ्या असतात. फोनसह, आम्ही अॅप उपलब्धतावर प्रचंड अवलंबून असतो कारण त्या डिव्हाइसेसवर काहीही करण्याचा एकमेव वास्तविक मार्ग असतो. पीसीवर, तथापि, अॅप उपलब्धता बहुतेक लोकांसाठी प्राथमिक चिंता नाही, कारण पीसीवर वापरकर्त्यास जे करणे आवश्यक आहे त्यास ब्राउझरद्वारे केले जाऊ शकते. निश्चितच, काही लोकांना विशिष्ट पीसी अॅप्सची आवश्यकता असते, मुख्यत: उर्जा वापरकर्त्यांना, परंतु बहुतेक लोक प्राथमिकपणे विंडोज किंवा मॅक दरम्यान उपलब्ध अॅप्सवर आधारित ठरत नाहीत.

जेव्हा मी प्रथम सेंटॉरसबद्दल शिकलो तेव्हा मला खात्री नव्हती की अँन्ड्रोमेडाची “मोठी आवृत्ती” कशी बदलली जाईल. अँड्रॉमेडासारख्या समस्यांमुळे मोठा ड्युअल-स्क्रीन टॅब्लेट त्रास घेईल, परंतु नंतर मला आठवते की गोष्टी एकत्र करून पृष्ठभाग चांगले आहे आणि सेंटॉरस केवळ टॅब्लेट होणार नाही. हे खूपच लॅपटॉप असेल – पीसी.

फॉर्म घटकांबद्दल विचार करणे

बर्याचजणांसाठी, हा नवीन फॉर्म घटक छद्म आणि अनावश्यक वाटेल, परंतु हे कार्य करण्याचा एक नवीन मार्ग आहे. जर सेंटॉरस मॉड्यूलर असेल तर तो कळफलक ऍक्सेसरी किंवा ई-इनक डिस्प्लेसाठी डिस्प्लेपैकी एक स्वॅप आउट करू शकतो, यासाठी मायक्रोसॉफ्टला एक अनन्य बाजार सापडला. जरी ती गोष्ट नसली तरीसुद्धा ड्युएल-स्क्रीन फोल्ड करण्यायोग्य डिव्हाइसची कल्पना 2010 मध्ये कुरिअरच्या अफवांपासून बर्याच लोकांना अडथळा आली आहे. डिजिटल डिजीटल जर्नल जे आपले डिजिटल जीवन घेऊ शकतात ती अजूनही एक अनन्य कल्पना आहे आणि एक ते काम करू शकतील.

सेन्टॉरस मोठा असेल कारण त्याला पीसी म्हणून मानले जाऊ शकते, याचा अर्थ लोक त्याच्यासाठी वेगवेगळ्या अपेक्षा करतील. नक्कीच, ओएस बहुधा भिन्न असेल, परंतु जर ते विंडोज कोर ओएस असेल, तर ते – सिद्धांतानुसार – Win32 प्रोग्राम्स चालवू शकतात. तथापि, विंडोज 10 वर यूडब्ल्यूपी अॅप्स मुख्य अॅप प्लॅटफॉर्म बनू नये तोपर्यंत लोकांना जोडण्यासाठी तिथेच आहे.

येथे ही गोष्ट आहे, मायक्रोसॉफ्ट विकासकांना UWP अॅप्स तयार करण्यास भाग पाडत नाही. हे विकासकांना पैसे कमवत नाही आणि ते स्वतःला अर्पण करत नाही कारण ही प्रणाली कार्य करत नाही. त्याऐवजी, तो दीर्घ गेम खेळत आहे. 10 वर्षांत, एक Win32 प्रोग्राम तयार करण्याचा अर्थ होईल का? त्यावेळेस, विंडोजच्या सर्व जुन्या आवृत्त्या जे यूडब्ल्यूपीला समर्थन देत नाहीत ते आता समर्थन देत नाहीत. विंडोज 7 ची अपेक्षा आहे की बाजारातील वाटा कमी होईल.

आणि 10 वर्षांमध्ये अद्याप वापरात असलेले लीगेसी अॅप्स असतील, नवीन अॅप निर्माते बहुधा यूडब्ल्यूपी अॅप तयार करणे पसंत करतील, कारण ते विंडोजवरील अॅप प्लॅटफॉर्म असूनही अद्याप अद्ययावत केले जात आहे. जर पीडब्लूए क्रांती खूप मोठी असेल तर विंडोजही आधीच तयार आहे. विंडोज 10 वर यूडब्ल्यूपी अॅप्स आणि पीडब्ल्यूए सारखेच आहेत.

म्हणून, सेंटॉरसने प्रथम मायक्रोसॉफ्टला फोन तयार करण्यास तयार असलेल्या फोनसाठी एक पारिस्थितिक तंत्र तयार करण्यास अधिक वेळ दिला. आकार येथे महत्त्वाचा आहे आणि याचा अर्थ असा आहे की मायक्रोसॉफ्टसाठी पॉकेट करण्यायोग्य आवृत्तीसाठी आम्हाला अधिक प्रतीक्षा करावी लागेल. मी असे म्हणत नाही की आम्हाला दहा वर्ष थांबावे लागेल, परंतु मी असे म्हणत आहे की या फॉर्म कारणाचा अर्थ काय आहे किंवा नाही हे Microsoft ला कळेल तोपर्यंत आम्हाला थोडा वेळ प्रतीक्षा करावी लागेल.

हे एक चांगली कथा सांगते

सेंटोरसचे प्रकाशन करणे ही उत्कृष्ट कालखंडातील कथा देखील बनवते. असे म्हणा की हे फॉर्म घटक लोकप्रिय असल्याचे सिद्ध करतात, इतर OEM ऑनबोर्डवर उतरतात आणि त्यांचे स्वत: चे आवृत्त तयार करतात आणि अॅप विकासकांनी अॅप्लिकेशन बनविणे प्रारंभ केले जे दुहेरी-स्क्रीन सेटअपचा लाभ घेतात. तसे झाल्यास, मायक्रोसॉफ्ट काही वर्षांनी एंड्रोमेडासह बाहेर येऊ शकेल आणि संकुचित तंत्रज्ञानाची विक्री करू शकेल, जे अधिक “वैयक्तिक” आणि कनेक्ट केलेले डिजिटल जर्नलिंग अनुभव बनवते.

त्या वेळी लोक आपल्या खिशात बसलेल्या अँन्ड्रोमेडाला “खरे पीसी” म्हणून पाहतात. हे विंडोज चालवते, हे त्याच फॉर्म-फॅक्टरचा वापर करते जे यशस्वी झालेल्या इतर डिव्हाइसेसमध्ये आढळते आणि आता ते कॉल करू शकतात. हे संपूर्ण पॅकेज आहे आणि अँड्रोमेडाला अधिक आकर्षक करते. याव्यतिरिक्त, जर पीडब्लूए असे घेतात तर आम्ही आशा करतो की त्यांच्या इच्छेनुसार त्यास केवळ अॅप्सची निवड असेल.

हे Android अॅप्ससह देखील वाढविले जाऊ शकते, वापरकर्त्यास जेव्हा आवश्यकता असते तेव्हा इम्यूलेशन लेयरमध्ये कार्यरत असते. त्या वेळी, एंड्रोमेडा हा संपूर्ण पॅकेज आहे. आपल्या खिशात बसणारी एक पृष्ठ विंडोज पीसी, आपल्या पीसीप्रमाणे सर्व अॅप्स चालविते आणि आवश्यकता असताना काही Android अॅप्स देखील चालवू शकतात.

तर, होय, मला वाटते की आकाराचा काही फरक पडतो कारण आपण या डिव्हाइसेसना कसे पाहतो ते बदलते. पीसी लॉन्चिंगच्या रूपात सेंटॉरसने येथे अर्थ लावला आहे कारण फोनसाठी अँड्रॉमेडाची पायाभरणी केली जाते. हा असा पहिला फोन असेल जो पीसीसारखा दिसतो आणि वागतो, जो आपल्या खिशात देखील फिट होऊ शकतो. मला असे वाटते की अशा यंत्रासाठी बाजार आहे.