आय लीग: ग्रेट कश्मीर – बझीने वास्तविक कश्मीरला 1-0 च्या विजयामुळे चौथे स्थान मिळवून दिले

आय लीग: ग्रेट कश्मीर – बझीने वास्तविक कश्मीरला 1-0 च्या विजयामुळे चौथे स्थान मिळवून दिले

रिअल कश्मीर एफसीने पदार्पण केले. आयपीएलमध्ये बुधवारी टीआरसी टर्फ ग्राऊंडवर माजी चॅम्पियन एझाल एफसीने 1-0 अशी नोंद केली.

आयव्होरियन मिडफिल्डर बझी आर्मंडने अर्ध तासांच्या विक्रमावर विजय मिळविला आणि यजमानांना तिसर्या विजयाची नोंद करण्यास मदत केली आणि सहा सामन्यांतून 10 गुणांसह लीग स्थानावर चौथे स्थान पटकावले.

आयझॉल सातव्या स्थानावरुन पाच गुणांसह नवव्या स्थानावर आहे.

दोन्ही कोच्सने बाजूने खेळणाऱ्या ग्यारह सामन्यात एक बदल केला ज्याने संबंधित मागील गेम सुरू केले.

नवीन घानाच्या सदस्य अब्देनगो कोफी तेते यांना झांबियन अॅरोन केटेबे यांना काश्मिरी लोकांसाठी प्रथम स्थान मिळाले, तर आयझॉलचे जो जोहरिलाना नायजेरियन करीम नुरैनने गहन बचाव केला. या अपघातात दुखापत झाल्यानंतर परत आले.

आयव्होरियन स्ट्रायकर क्रिझोने सुरुवातीच्या काही मिनिटांत स्नॅपशॉट घेतल्यापासून यजमानांनी त्यांचे हेतू स्पष्ट केले. परंतु, एझॉव्हच्या गोलरक्षक गुरप्रीतने हे काम केले. त्यानंतर सरचंद्र सिंग उजव्या बाजूस उतरत आठव्या मिनिटाला नगेम तमांग क्रॉसवर पहिल्यांदाच चांगली जोडणी करीत होते पण साइड नेटिंगवर आदळले.

25 व्या मिनिटाला एझॉल्वने स्वत: चा एक संधी मिळविली जेव्हा उजव्या बाजूने अल्बर्टच्या क्रॉसने कश्मीरच्या गोलरक्षक बिलालवर टिप-ओव्हर केले. परंतु बॉलने बाऊस बंद करुन पुन्हा लिबेरियन स्ट्रायकर अंसमाना क्रोमाकडे परतला. स्थितीत, एक साइड-फ्लिक व्यवस्थापित केले ज्याने ध्येय ओलांडला.

मग सेट्स-तुकडाच्या अर्ध्या तासाच्या अंतरावर यजमान पुढे गेले. दुसऱ्या गेममध्ये कश्मीरच्या गोलंदाजीत सहभागी होणारे सुरचंद्र सिंग याने डाव्या बाजुला एक विस्तीर्ण कोपरा दिला ज्यामध्ये बाझी एजोलच्या बचावापासून उंचावले आणि गुरप्रीतच्या दिशेने दूरच्या कोपऱ्याकडे निर्देशित केले. या वर्षाच्या हीरो आय लीगमध्ये इव्होरियनचा दुसरा गोल होता.

ऍलिव्हला पहिल्या अर्ध्या वेळेस प्रथमच संधी मिळाली जेव्हा अॅल्बर्टला लाल्रिनफेलाने फ्री-हेडरसाठी सेट केले, त्याने डाव्या बाजुच्या आतून एक विस्मयकारक क्रॉस दिला, परंतु त्याच्या गोल-गोल बाहेरील कमानाने कश्मीरच्या बचावामध्ये मेसन रॉबर्टसनला रोखले.

यजमानांसाठी, क्रिझोला कोफीकडून क्रॉसवरील तासाच्या एका तासाच्या अर्ध्या वेळेस अर्धा आणि दोन मोकळे शीर्षके मिळण्याची शक्यता होती आणि फ्री-किकच्या 82 व्या मिनिटाला दुसऱ्याने त्याचे गुण गमावले.

कोच गिफ्ट रायखानने आपले सर्व कार्ड खेळले आणि 73 व्या मिनिटाला डेव्हिड ललिरीमुआना यांच्या जागी किर्गिस्तानचे मिडफील्डर बेकरूर तालगेट आणले, पण स्कॉटिश प्रशिक्षक डेव्हिड रॉबर्टसनच्या रिअल कश्मीरला दिवसातून विजेतेपद मिळवून देणे थांबविणे पुरेसे नव्हते.