संभाषण – यूके – पूर्वीपेक्षा बरेच लोक गंभीर अन्न एलर्जीचा अनुभव घेत आहेत

संभाषण – यूके – पूर्वीपेक्षा बरेच लोक गंभीर अन्न एलर्जीचा अनुभव घेत आहेत

प्रेट ए मॅनेजर बॅगूएट खाल्यानंतर ऍनाफिलेक्सिसपासून नताशा एडन-लॅपराउसच्या मृत्यूच्या नुकत्याच झालेल्या चौकशीत तिला अनावश्यक तिल असल्याचे आढळून आले, त्यामुळे लेबलिंग कायद्यामध्ये बदल होऊ शकतो. खरं तर, अलीकडच्या तपासणीत आढळले की अघोषित एलर्जन्स नमूद केलेल्या एका चतुर्थांश पदार्थांमध्ये उपस्थित होते. परंतु अधिक मूलभूत समस्या सोडवाव्या लागतात: आधीपेक्षा जास्त लोक गंभीर अन्नाची एलर्जी का अनुभवत आहेत?

इतर व्यक्तींच्या विषयात मी स्पष्टीकरण देतो : अन्न-अन्न-एलर्जीचा इतिहास, अन्नसंबंधित विचित्र प्रतिक्रिया बर्याच काळापासून ओळखल्या गेल्या आहेत. प्राचीन ग्रीक चिकित्सक हिप्पोक्रेटीस (सी .6060-370 बीसी) यांनी पनीर समेत विविध खाद्य पदार्थांवर अशा प्रतिक्रिया व्यक्त केल्या. स्ट्रॉबेरीमुळे रिचर्ड तिसरा हाइव्हसमध्ये बाहेर पडला. असे म्हटले जाते की एकदा त्याने “स्ट्रायबरीजचा गोंधळ” घेतला आणि नंतर त्याच्या विरोधकांपैकी एकाने विचलित केलेली जादूची प्रतिक्रिया तिच्यावर घातली. ऑस्ट्रियन चिकित्सक क्लेमेन्स वॉन पिर्केट यांनी 1 9 06 मध्ये “एलर्जी” हा शब्द काढला तेव्हा अनेकांना असे वाटले की अन्न त्वचेची समस्या, दमा, जठरांत्रसंबंधी त्रास आणि मानसिक विकृती देखील सुरू करू शकते.

1 9 30 च्या दशकात अन्न एलर्जी एलर्जीच्या विशिष्ट उप-श्रेणी म्हणून उभ्या. पण ते अत्यंत विवादास्पद होते. एनाफिलेक्टिक प्रतिक्रियांमध्ये दोष असलेल्या अन्न ओळखणे सोपे होते जसे की, एडन-लॅपरहाउसला ठार मारणारे, ही अचानक प्रतिक्रिया दुर्मिळ होती. ज्या रुग्णांच्या प्रतिक्रिया विलंब होत होत्या त्या संशयास्पद अन्न खाल्याच्या 48 तासांनंतर आणि निदान करण्यासाठी बरेच अवघड होते अशा रुग्णांवर अन्न एलर्जीर्स्ट लक्ष केंद्रित केले गेले. या प्रतिक्रियांमध्ये एक्झामा, डायरिया, दमा, माइग्रेन आणि मनोवैज्ञानिक समस्या जसे उदासीनता आणि अति सक्रियता यासारख्या लक्षणे दिसून येतात.

बर्याच डॉक्टरांनी अन्न एलर्जीविरोधी दाव्यावर शंका व्यक्त केली की अन्न अंडी बर्याचदा अवांछित दीर्घकालीन आजारांसाठी जबाबदार आहे. खरं तर, काही जण इतके अविश्वसनीय होते की रुग्णांना मानसशास्त्रीय मानसशास्त्रीय पुरेशा ऍलर्जीची तक्रार करणार्या रुग्णाचा संदर्भ घेतील, असा विश्वास आहे की त्यांचे लक्षणे मनोदैवत आहेत . युद्धानंतरच्या कालावधीदरम्यान अन्न एलर्जीची विचलित संशोधकांच्या स्थितीबद्दलच्या मूळ कारणाची तपासणी करण्याच्या उष्णतेच्या वादविवाद.

शेंगदाणे प्रविष्ट करा

1 9 80 च्या दशकाच्या सुरुवातीस, अन्न एलर्जी औषधात एक हाशिष्ठ विषय बनला. मग, एक नवीन घटना उद्भवली की जबरदस्तीने डॉक्टरांना गंभीरपणे घेण्याची गरज आहे: शेंगदाणा ऍलर्जी . 1 9 88 मध्ये कॅनेडियन मेडिकल असोसिएशनच्या जर्नलमधील एका लेखात 24 वर्षांच्या एका महिलेचा मृत्यू झाला ज्याने शेंगदाण्याचे तेल समाविष्ट असलेले बिस्किट खाल्यानंतर निधन झाले. जरी एक किंवा दोन समान वृत्तपत्रांपूर्वी वृत्तपत्रांमधून नोंदवले गेले असले तरी हे मेडिकल जर्नलमध्ये बनविलेले पहिले अहवाल होते. हे शेवटचे नाही.

1 99 0 च्या दशकात, शेंगदाणा ऍलर्जीच्या मृत्यूचे प्रमाण सामान्य होते. अमेरिकन चॅरिटी फूड ऍलर्जी रिसर्च अँड एजुकेशन (एफएआरई) च्या अनुसार, अमेरिकेत 1 99 7 आणि 2008 च्या दरम्यान शेंगदाणा आणि वृक्षाचे अर्क सर्वत्र वाढले . परिणामी, अन्न ऍलर्जी या दीर्घकालीन, संभाव्य प्राणघातक, ऍलर्जीजशी संबंधित असलेल्या तीव्र अन्नातील एलर्जी ज्यामुळे अन्न एलर्जींनी पूर्वी केंद्रित केले होते त्याऐवजी संबद्ध झाले.

फायर आणि इतर एलर्जी चर्चेस चांगले लेबलिंग, अधिक शेंगदाणे मुक्त जागा (उदाहरणार्थ शाळांमध्ये) आणि जीवन वाचवणारी उपकरणे उपलब्ध करून देणारी एपीनेफ्राइन (रक्तवाहिन्यांशी निगडीत असलेले रसायन आणि फुफ्फुसातील वातनलिका उघडणारे) यांचे प्रभावी व्यवस्थापन करण्यासाठी यशस्वीपणे लॉबी केली. ऍनाफिलेक्टिक प्रतिक्रिया पीडित असलेल्या कोणालाही.

शेंगदाण्याशी संबंधित असलेल्या सोयांचा वाढत्या वापरामुळे एलर्जीच्या समस्यांमध्ये योगदान देण्यात येते. शटरस्टॉक

परंतु अशा एलर्जी इतक्या वेगाने वाढल्या की विस्तृत तपासणी करण्यासाठी शास्त्रज्ञांना खात्री करण्यास त्यांनी अयशस्वी झालो. एकीकडे, ही अनिच्छा समजण्यासारखी होती. गंभीर अन्न एलर्जी ग्रस्त असणा-या लोकांच्या संख्येवर नवीन उपचार आणि सहाय्य प्रदान करण्याची एक जोरदार आवश्यकता होती. दुसरीकडे, शास्त्रज्ञांना अशा स्थितीचे अन्वेषण करण्यास संकोच वाटला ज्याला बर्याच वेळा फॅड मानले गेले – एक संशयास्पद आणि विभागीय निदान जे रुग्णाच्या अधिकाराच्या आधारावर अवलंबून होते.

संशोधन करताना निरोगी उपचार आणि उपचारांचे अन्वेषण चालू आहे, परंतु मूळ कारणांचा शोध घेण्यासाठी पुरेसा प्रयत्न केला जात नाही. व्हॅक्यूममध्ये अनेक विवादास्पद स्पष्टीकरण उदयाला आले आहेत, ज्यापैकी बरेच वैज्ञानिक संशोधनावर आधारित नाहीत.

संभाव्य स्पष्टीकरण

एक सूचना म्हणजे स्वच्छताविषयक परिकल्पना , जे असा दावा करतात की मुले जास्त स्वच्छ वातावरणात वाढतात, म्हणजे त्यांच्या शरीरात हानिकारक रोगजनक आणि हानिकारक प्रथिने, जसे शेंगदाण्या आढळतात त्यामध्ये फरक करण्यास संघर्ष करतात. इतर काही स्वयंपाक तंत्रज्ञानाकडे निर्देश करतात , ते दर्शविते की शेंगदाण्याऐवजी भुईमूत्र भुकेले गेलेल्या देशात शेंगदाणा ऍलर्जी अधिक सामान्य आहे.


अधिक वाचा: एलर्जी काय आहेत आणि आम्ही त्यापैकी आणखी का मिळवत आहोत?


शिशु आहार देणे देखील समाविष्ट आहे , सर्वात अलीकडील सल्ला असा आहे की आईच्या एलर्जीच्या कौटुंबिक इतिहासासह आईंनी लवकर शेंगदाणे सादर केले पाहिजे. अन्न उत्पादनामध्ये सोया (शेंगदाणाचा नातेवाईक) वाढलेला वापर देखील सुचविण्यात आला आहे. परंतु यापैकी कोणतेही स्पष्टीकरण पूर्णपणे विवेकपूर्ण सिद्ध झाले नाही, यामुळे आणखी विवादास्पद कल्पनांचा उदय झाला.

सत्य हे आहे की शेंगदाणा ऍलर्जी महामारी किंवा अन्न एलर्जी वाढण्याचे दर काय चालले आहे हे आपल्याला अद्याप माहित नाही. याचे मुख्य कारण म्हणजे एलर्जीच्या कारणास्तव ओपन-दिमागी संशोधनाची कमतरता. अशा संशोधनातून उद्भवलेली स्पष्टीकरण लोकांसाठी स्वीकारणे सोपे होऊ शकत नाही जर ते सूचित करतात की अन्न एलर्जी आधुनिक जीवनशैली, नवीन आहार किंवा लोक त्यांच्या पर्यावरणाशी कसा संवाद साधतात यातील बदल हा एक उपज आहे. अन्न एलर्जीचे कारण शोधणे सोपे होणार नाही, परंतु जर किशोरी एडन-लॅपरहाऊससारख्या अधिक त्रासदायक गोष्टी टाळण्यासाठी औषध आवश्यक असेल तर ते आवश्यक असेल.