डुक्कर हृदय प्रत्यारोपण केल्यानंतर 6 महिन्यांनी बाबुन्स जगले – विज्ञान बातम्या

डुक्कर हृदय प्रत्यारोपण केल्यानंतर 6 महिन्यांनी बाबुन्स जगले – विज्ञान बातम्या

नवीन प्रत्यारोपण प्रक्रिया वैज्ञानिकांना मानवी अवयवांसाठी डुक्कर दात्यांचा वापर करण्याच्या जवळ आणखी एक पाऊल आणते

Anubis baboon

त्र्यंबक ट्रान्स्पलंट शास्त्रज्ञांनी उपरोक्त दर्शविल्याप्रमाणे, अनुभूस बाबूनमध्ये यशस्वीरित्या डुक्करांचे ह्रदय स्थलांतर केले आहे आणि अखेरच्या अनुवांशिक सुधारित डुक्कर अवयवांना मानवांमध्ये ठेवण्याची आशा आहे.

गॅरी स्टॉल्ज / युनायटेड स्टेट्स फिश अँड वन्यजीव सेवा

जवळजवळ सहा महिने, दोन अनुबिस बाबूनच्या छातींमध्ये पूर्णपणे काम करणारे डुक्कर ह्रदये. नव्या ट्रान्सप्लंट तंत्रज्ञानासह डुक्करांच्या हृदयातील आनुवांशिक बदलांना अशा प्रत्यारोपणानंतर दीर्घकालीन-अद्याप जगण्याची श्रेय दिली जाते, संशोधकांनी नेचरमध्ये 5 डिसेंबर रोजी अहवाल दिला. पूर्वी, अशा प्रक्रियेनंतर सर्वात लांब बबून 57 दिवस होते.

म्यूनिखमधील लुडविग-मॅक्सिमिलियन्स-युनिव्हर्सिटेट येथील हृदयातील सर्जन ब्रुनो रीआर्ट यांनी सांगितले की, या अभ्यासातील आणखी दोन बाबून डुक्करांसह कमीतकमी तीन महिने जगले आणि त्या काळात चांगले आरोग्य होते. बाब्बन्स हसले आणि त्यांच्या बाहोंभोवती फिरले. काही लोकांनी आंबा आणि अंडी खायला आनंद घेतला आणि “टॉम अँड जेरी” आणि “अॅल्विन अँड द चिपमंक्स” सारख्या टीव्ही प्रोग्राम पहात असे.

ऑगनेसिसचे मुख्य वैज्ञानिक अधिकारी लुहान यांग म्हणतात की, ऑर्गन कमिशन ( एसएन: 10) कमी करण्यासाठी वेगवेगळ्या प्रजातींमधील प्रत्यारोपण अवयवांचा विकास करण्याच्या पद्धतींचा विकास करण्याच्या पद्धतींचा विकास ( एसएन: 10) / 4/17, पृष्ठ 26 ). यंग म्हणते, “अर्थातच, हे अद्याप लवकर आहे, परंतु आम्ही क्लिनिकल अॅप्लिकेशन्सच्या जवळ आणखी एक पाऊल आहे.”

सीड 46 या दोन प्रथिनेंचे मानवी संस्करण तयार करण्यासाठी डुकरांना इंजिनिअर केले गेले होते जे सीडी 46 रोगास प्रतिकारशक्ती प्रतिसाद देते जे विदेशी पेशींमध्ये छिद्र पाडते आणि थ्रोम्बोमोडायुलिन, ज्यामुळे शस्त्रक्रियेनंतर रक्तातून रक्तापासून बचाव होण्यास प्रतिबंध होतो. संशोधकांनी हेही सुनिश्चित केले की डुकर अल्फा-गॅलरी शुगर्स बनवू शकत नाहीत, जे बंदर, ऍप आणि मानव वगळता सर्व सस्तन प्राण्यांच्या पेशींना कोरतात. ते शर्करा डुकरांपासून मानव आणि इतर प्राण्यांमध्ये स्थलांतरित अवयवांवर हल्ला करण्यासाठी प्रतिरक्षा प्रणालीला उत्तेजन देऊ शकतात.

संशोधकांनी 14 बाबुन्ससह तीन ट्रायल्सच्या वेळी प्रत्यारोपणाच्या प्रक्रियेची छाननी केली आणि असे आढळून आले की या प्रक्रियेत दोन चरणे ही यशस्वी होण्यासाठी महत्त्वाची आहेत. सर्वप्रथम, एखाद्या थंड सोल्युशनमध्ये अवयवांचा वाहतूक करण्याऐवजी – मानवी-मानवी-मानवी प्रत्यारोपणांमध्ये मानक अभ्यास म्हणून – शास्त्रज्ञांनी अंतःकरणास मशीनवर चढविले ज्याने रक्त आणि पोषकद्रव्यांचे ऑक्सिजनयुक्त मिश्रण सतत पंप केले. आइफ बाथमध्ये हृदयाचे वाहतूक शरीरात ऑक्सिजन कापू शकते. रक्ताच्या पुनरावृत्तीमुळे अंतःकरणातून अंतःकरणातून अपयश आले नाही.

पुढे, डुबकींसाठी सुगंधी ह्रदयांना जास्त वाढू नये म्हणून वैज्ञानिकांनी लक्ष्य ठेवले. ऑपरेशन कमी झाल्यापासून सूज झाल्यानंतर, एक स्थलांतरित हृदय वाढू लागते आणि जवळपासच्या अवयवांना नुकसान होऊ शकते. त्यामुळे संशोधकांनी बाबूनचे रक्तदाब कमी केले आणि त्यापूर्वी बंदुकीच्या विषाणूजन्य कोर्टिओन स्टेरॉईड्स बंद केले. संघाने बाबूनांना औषधे दिली ज्यामुळे रक्त प्लेटलेट तयार होण्यापासून हृदयविकाराची मर्यादा कमी होते.

अंतिम प्रयोगामध्ये पाच बाबूनांपैकी दोनजण तीन-महिन्यांच्या चाचणी कालावधीत निरोगी राहिले आणि रक्तसंक्रमणास सुरवात झाल्यानंतर लगेचच एखाद्याला उदरनिर्वाह करावा लागला. सहा महिने जगण्याची परवानगी असलेल्या दोघांपैकी एकाने अखेरीस औषधे बंद केल्यावर यकृताची हानी झाली आणि इतर तुलनेने निरोगी राहिले.

पुढील वाचन

एम. टेमिंग वैज्ञानिकांनी यशस्वीरित्या लॅब-विकसित फुफ्फुसांना डुकरांमध्ये रूपांतरित केले . विज्ञान बातम्या खंड 1 9 4, सप्टेंबर 15, 2018, पृ. 8.

ए विट्झ. लुहान यंग मानवी प्रत्यारोपणासाठी डुक्कर अंग सुरक्षित करण्यासाठी प्रयत्न करतात . विज्ञान बातम्या खंड 1 9 2, ऑक्टोबर 14, 2017, पृ. 26.

एन. सेप्पा. बियोइन्गिनिडेर किडनी चूहामध्ये स्थलांतरीत . विज्ञान बातम्या खंड 183, मे 18, 2013, पृ. 14.

ए. गोहो. बॉडी बिल्डर्स विज्ञान बातम्या खंड 165, मार्च 6, 2004, पृ. 155.

जे ट्रेविस झेंनो-सोल्यूशन . विज्ञान बातम्या खंड 148, नोव्हेंबर 4, 1 99 5, पृ. 2 99.

ई-मेलद्वारे विज्ञान बातम्या ठळक बातम्या मिळवा.

विज्ञान बातम्या पासून अधिक

नेचर इंडेक्सद्वारे दिलेली सामग्री