आता काँग्रेसचे अध्यक्ष राहुल गांधी इच्छिते कपडे आणि मोबाईल फोन 'तेलंगानामध्ये बनलेले' – टाइम्स नाऊ

आता काँग्रेसचे अध्यक्ष राहुल गांधी इच्छिते कपडे आणि मोबाईल फोन 'तेलंगानामध्ये बनलेले' – टाइम्स नाऊ
राहुल गांधी

काँग्रेसचे अध्यक्ष राहुल गांधी. | फोटो क्रेडिटः एएनआय

नवी दिल्ली: भोपाळ, चित्रकूट, धौलपूर आणि राजस्थानच्या डुंगरपूरमध्ये बनविलेल्या स्मार्टफोन्ससाठी दबाव आणल्यानंतर आता कॉंग्रेस अध्यक्षा राहुल गांधी यांनी ‘मेड इन चाइना’ ऐवजी राज्यातील कपडे व मोबाईल फोनवर ‘मेड तेलंगाना’ तयार केले आहे.

कोदड गांधी यांच्या एका सभेला संबोधित करताना ते म्हणाले की तेलंगानातील लोकांनी ‘मेड इन इन चाइना’ ऐवजी एक दिवस त्यांच्या कपड्यांवर आणि मोबाईलवर ‘मेड इन तेलंगाना’ लिहिलेले आहे.

काँग्रेस-राष्ट्रपतींनी यापूर्वी विधानसभा निवडणुकीत प्रचार करताना या वक्तव्याची पुनरावृत्ती केली आहे.

‘मेड इन राजस्थान’ आणि ‘मेड इन ढोलपुर’ या विषयावर बोलताना गांधी म्हणाले, ‘आपण फोन चालू केल्यास आपण’ मेड इन चाइना ‘लिहिला तर आपण स्वत: चा फोटो घेणार आहात. मला ‘मेड इन ढोलपुर’, ‘मेड इन इन राजस्थान’, ‘मेड इन जयपूर’ ह्यांचा समावेश आहे. माझी इच्छा आहे की जेव्हा चीनमध्ये कोणीतरी स्वत: चा फोटो घेईल तेव्हा फोनच्या मागच्या बाजूला ‘मेड इन धोलपुर’ हे शब्द पाहू शकतील आणि ते कुठे आहे याचा विचार करा. मग आम्ही त्याला एक पर्यटक म्हणून राजस्थानला आणतो, आपला पैसा आपल्या खिशात ठेवतो आणि त्याला परत विमानाने पाठवतो. ”

काँग्रेस अध्यक्षांनी स्वातंत्र्य चळवळीत कॉंग्रेस पक्षाच्या भूमिकेवर प्रश्न विचारण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदीवरही हल्ला केला आणि सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्याकडे प्रश्न विचारून पंतप्रधानांना श्रेष्ठत्व सिद्ध करायचे असल्याचे सांगितले आणि कर्तारपूरच्या शहाणपणाच्या अभावामुळे करतरपूर पाकिस्तानला गेला, त्या वेळी नेते, एएनआय अहवाल.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी अलीकडेच कोणत्याही दृष्टीक्षेप न घेता कॉंग्रेस नेत्यांवर हल्ला केला आणि त्यांनी कर्तापूर कॉरिडोरला विभाजन करताना पाकिस्तानला जाण्यासाठी आणि सिख भावनांचा त्रास देण्यासाठी त्यांना दोष दिला.